ผู้เขียน หัวข้อ: เอกสารย้ายที่อยู่เด็ก12ปีมีอะไรบ้างครับ  (อ่าน 462 ครั้ง)

RedDevils I

• Administrator
  • Hero Member
เรื่อง : เอกสารย้ายที่อยู่เด็ก12ปีมีอะไรบ้างครับ

คำถาม :ต้องใช้เอกสารอะไรครับ
ผู้ถาม :สราวุธ

คำตอบ : เอกสารที่ต้องใช้ในการแจ้งคือ
           1 สำเนาทะเบียนบ้านฉบับเจ้าบ้านหลังที่จะย้ายออก
           2 บัตรประจำตัวประชาชนของเจ้าบ้านหลังที่จะย้ายออก
           3 หนังสือมอบหมายจากเจ้าบ้าน(กรณีผู้แจ้งย้ายไม่ใช่เจ้าบ้าน)
           4 บัตรประจำตัวประชาชนของผู้ที่ได้รับมอบหมาย
           5 สูติบัตรของผู้แจ้งย้าย (เด็ก) , บัตรประจำตัวประชาชนของเด็ก

ผู้ตอบ : สุพจน์ คนึงหมาย
ติดต่อ สอบถาม แนะนำฯ  pd.tsb.snbt@gmail.com